Notizia non raggiungibile

• sokitium 22 mag 2019 04:22:10 1 messaggi
    Visto 3 mesi fa
    Registrato 3 mesi fa
    Cch gip b ngủ khi bị ốm

Khi b bị cảm lạnh, điều đ c nghĩa l những đm di khng ngủ đối với mọi người. V, thng thường, việc thiếu ngủ ny trở thnh một phần của một vng luẩn quẩn: em b bị ốm v khng ngủ ngon v do đ, khng c được sự im lặng nghim trọng m chng cần để gy nghẹt mũi, sốt v chứng sợ ni chung. Bởi v điều ny, bệnh tật ko di hơn bnh thường v giấc ngủ tiếp tục l một trận chiến đm ny qua đm khc - v điều đ c nghĩa l bạn cũng sẽ bớt im lặng hơn.

Bằng cch nỗ lực để gip em b nghỉ ngơi, bạn sẽ gip chng nhanh khỏe hơn trong khi hạn chế một số tnh trạng cu kỉnh v kh chịu. Dưới đy l một số mẹo v thủ thuật cần xem xt khi b ốm khng ngủ. Ni chuyện với chuyn gia chăm sc sức khỏe của con bạn nếu bạn c bất kỳ mối quan tm hoặc cu hỏi no.

Xa nghẹt mũi cho b : Mặc d nhiều lựa chọn khng k đơn khng được khuyến nghị cho trẻ sơ sinh v trẻ nhỏ, nhưng c nhiều loại thuốc xịt mũi v ch xt tự nhin c thể gip lm sạch nghẹt mũi. Nghẹt mũi v ho thường khiến trẻ kh ngủ. Khng chỉ khiến họ kh chịu m, nếu một em b bị tắc nghẽn cần nm v giả để ngủ, sự ngột ngạt sẽ khiến việc đ trở nn kh khăn hơn nhiều. Khi trẻ sơ sinh khng thể thở bằng mũi, hầu như khng thể giữ nm v giả tại chỗ, điều ny c thể lm tăng thm sự quấy khc v kh ngủ v ngủ. Nếu bạn khng chắc bắt đầu từ đu, bạn c thể bắt đầu với một em b mt xa để lm dịu chng v ph vỡ tắc nghẽn.

Ưu tin cho b ăn dặm: Một đứa b khng ăn, đặc biệt l khi chng bị bệnh, c thể gy kh khăn cho cha mẹ. Bạn muốn lm những g tốt nhất cho họ v đảm bảo họ c chất dinh dưỡng thch hợp để đ lạnh l điều quan trọng. Tuy nhin, thng thường th b khng chịu ăn vo ban ngy sẽ trở nn quấy khc vo ban đm. Sự quấy khc buổi tối thường lin quan đến kht hoặc đi. Thng thường, điều đ dễ dng cho cc ng bố b mẹ quản l, nhưng khi con bạn bị sốt, đau họng hoặc nghẹt mũi, ăn v uống c thể kh khăn hơn. Cc bệnh thng thường như cảm lạnh, vim họng v thậm ch nhiễm trng tai c thể khiến b t hoặc khng thm ăn hoặc kh chịu chung khi ăn - v điều đ c nghĩa l vo cuối ngy, con bạn c thể rất đi v rất quấy khc. Nếu bạn đang tự hỏi nn cho b ăn g,

Duy tr thi quen đi ngủ của b: Trẻ bị ốm ngủ nhiều khng phải l vấn đề đng lo ngại - chng đang chống lại nhiễm trng. Việc đnh thức con bạn để duy tr thi quen ngủ của chng c vẻ khng trực quan, nhưng đ l sự thật: Những em b c lịch ngủ trưa ph hợp c xu hướng ngủ ngon hơn những em b khng ngủ. Ngay cả khi em b của bạn bị ốm v quấy khc đến giờ ngủ trưa, hy cố gắng hết sức để gip chng ngủ t nhất. Bằng cch duy tr sự bnh thường trong lịch trnh của họ v đảm bảo thời gian đi ngủ được nghỉ ngơi đầy đủ của họ, bạn sẽ tạo cho mnh v đứa con nhỏ của bạn một giấc ngủ ngon hơn, ngay cả khi họ cảm thấy khng khỏe. Nếu con bạn đang gặp phải chứng trẻ sơ sinh ngủ t vo ban ngy th hy đọc ngay bo viết nh!

Một lời khuyn cuối cng? Đừng qun chăm sc bạn. Nếu bạn hon ton thiếu ngủ, việc an ủi, chăm sc v dỗ dnh em b bị bệnh sẽ kh khăn hơn nhiều so với việc no bạn bắn vo tất cả cc xi lanh. Mặc d c thể kh khăn, hy cố gắng ngủ khi b ngủ v nếu c thể, hy yu cầu vợ / chồng, ng b, d hoặc ch, hoặc người trng trẻ dừng lại v để mắt đến mọi thứ trong khi bạn lấy một số ZZZ cần thiết. Bạn c thể cảm thấy c lỗi v bạn vẫn c thể cảm thấy kiệt sức sau khi nghỉ ngơi, nhưng thậm ch một vi giờ c thể gip bạn cảm thấy sắc nt hơn v chăm sc tốt hơn cho bệnh nhn nhỏ b của bạn.
    Đọc thm cc thng tin mới nhất tại đy
accedi per rispondere

Sometimes posts may contain links to online retail stores. If you click on one and make a purchase we may receive a small commission. For more information, go here.